முதன்மை மற்றும் இரண்டாம் நிலை குழுவின் வரையறைகள் மற்றும் பொருள்

முதன்மை மற்றும் இரண்டாம் நிலை குழுவின் வரையறைகள் மற்றும் பொருள்

சார்லஸ் கூலி முதன்மைக் குழுவை இந்த வழியில் வரையறுத்துள்ளார். முதன்மைக் குழுவால் நான் நெருங்கிய நேருக்கு நேர் உறவு மற்றும் ஒத்துழைப்பால் குறிவைக்கப்பட்ட குழுக்கள் என்று பொருள். அவை பல முதன்மைக் கண்ணோட்டங்களிலிருந்து வந்தவை, ஆனால் முக்கியமாக அவை நபரின் பொதுவான பரிபூரணத்தில் இளைய உறவுகளின் விளைவாக நபரின் சமூக, இயற்கை மற்றும் இலட்சியத்தை உருவாக்குவதில் அவை முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன மிகவும் எளிய விபின் எண்ணிக்கை Sambvtais இயல்பு என்று ‘என்பதை விவரிக்கிறது தருணங்களை கண்டறிவார். இந்த வகையான அனுதாபமும் தொடர்புகளும் உள்ளன, அதற்காக ‘நாம்’ என்பது ஒரு இயற்கை வெளிப்பாடு. இந்த வழியில், முதன்மைக் குழுவின் முக்கியத்துவத்தையும் கருத்தையும் அழிப்பதன் மூலம், கூலி இடைநிலைப் பள்ளிகளைக் காட்டிலும் அவற்றின் முக்கியத்துவத்தை அதிகரித்துள்ளது, சமூகத்தின் உயிரினங்களை சமூகமயமாக்குவதில் அவர்களுக்கு ஒரு கை இருக்கிறது.

சமூகமயமாக்கல் செயல்முறைக்கு, தனிநபர்கள் தங்கள் அசல் முதன்மை குழுக்களை மட்டுமே பெறுகிறார்கள். முதன்மைக் குழுவில், கூலி இந்த மூவரையும் முக்கியமாகக் கருதுகிறார் – குடும்பம், க்ரோடசாமிருதா தயா பவுராஸ். இந்த குழுக்களில் நபரின் மனித இயல்பு தெளிவாக உள்ளது. இந்த மூன்று முதன்மைக் குழுக்கள் முக்கியமாக இரண்டு குணாதிசயங்களைக் கொண்டுள்ளன – முதலில் இந்த குழுக்கள் ஆசியாவிலோ ஐரோப்பாவிலோ இருந்தாலும், அது ஒரு சமூக சமூகம் அல்லது முரட்டுத்தனமாக இருந்தாலும் எல்லா இடங்களிலும் காணப்படுகிறது. இரண்டாவதாக, நபரின் ஆளுமை இந்த குழுக்களால் உருவாகிறது. ஒவ்வொரு நபரும் தனது வாழ்க்கையின் கட்டுமான காலத்தில் இந்த மூன்று குழுக்களையும் கடந்து செல்கிறார், அவர் விழுந்தவுடன் அவரது ஆளுமை உருவாகிறது. இந்த குழுக்கள் சமூக அமைப்பிற்கு மிகவும் முக்கியமானவை என்று கூல் கருதினார். முதன்மை குழுக்கள் மூலம் சமூக இலட்சியங்கள் பிறக்கின்றன என்பதே அவரது முடிவு. உதாரணமாக, முதன்மைக் குழுவில் தங்கியிருக்கும்போது, ​​நபர் சகிப்புத்தன்மை சேவை, விசுவாசம், முதல், நீதி, சுதந்திரம், கடமை மற்றும் நெருக்கம் ஆகியவற்றின் உரையைப் படிக்கிறார்.

முதன்மை குழுக்களின் உதவியுடன் ஒரு நபர் உணர்ச்சிவசப்பட்ட இறப்பைப் பெற வேண்டும் என்று ப்ரூம் கூறுகிறார். இந்த நேரத்தில்தான் ஒரு நபர் தனது முனிவர்களை அடைகிறார். ஒரு இடம் பா கூலி கூறுகிறது, “விலங்குகளின் நோக்கங்களை மனிதமயமாக்குவது முதன்மைக் குழுக்களால் செய்யக்கூடிய மிகப் பெரிய சேவையாகும். எனவே இவை மனித சமூகமயமாக்கலுக்கான மிக முக்கியமான குழுக்கள். முதன்மை குழுக்களின் சில எடுத்துக்காட்டுகள் – குடும்பம், கிராமம், விளையாட்டுக் குழு , நண்பர்கள்-சபை, பங்கேற்பு, பழங்குடியினர் கவுன்சில் ஆய்வுக் குழு மற்றும் வாலப்-குழு போன்றவை. இரண்டாம் நிலை மனித வளர்ச்சியின் பொருள் மற்றும் வரையறைகள் மற்றும் நாகரிகத்தின் அத்தியாவசியங்கள் தாவோவும் அதிகரித்து வருகிறது, அதனால்தான் விளக்கு குழுக்களின் எண்ணிக்கையும் அதிகரித்து வருகிறது.

இரண்டாம் நிலை குழுக்கள் முதன்மைக் குழுவின் வடிவங்கள், அதாவது, நேருக்கு நேர் மற்றும் பரஸ்பர உறவுகள், சிறிய அளவு, தனிப்பட்ட அறிமுகம், அதிக ஸ்திரத்தன்மை, அனைத்துமே பொதுவானவை போன்ற முதன்மைக் குழுவில் காணப்படும் எந்தவொரு குணாதிசயங்களும். குறிக்கோள்கள் போன்றவை இரண்டாம் குழுக்களில் காணப்படவில்லை. அதே அர்த்தத்தில், அவை முதன்மை குழுக்களின் எதிர் வடிவங்கள். இரண்டாம் நிலை குழுக்கள் குறித்த தனது கருத்துக்களை வெளிப்படுத்திய மெக்இவர் மற்றும் பேஜ், “சமூகத்தின் அளவு அதிகரிக்கும்போது, ​​உறுப்பினர்களின் நலன்களும் வேறுபடத் தொடங்குகின்றன, இதன் விளைவாக பரஸ்பர உறவுகளில் மறைமுகத்தன்மை மற்றும் ஆளுமை இல்லாத கூறுகள் அவசியமாகின்றன, இரண்டாம் நிலை குழுக்கள் இந்த கட்டத்தில் தொடங்குகின்றன. அத்தகைய குழுக்களின் உறுப்பினர்கள் செயலற்ற முறையில் பங்கேற்கிறார்கள். ராபர்ட் பியர்ஸ்டெட் அதாவது, அந்தக் குழுக்கள் அனைத்தும் முதன்மை இல்லாத இரண்டாம் நிலை.

இரண்டாம் குழு என்பது தாழ்வு மனப்பான்மையின் நேர்மை இல்லாத குழு என்றும் பொதுவாக முதன்மை மற்றும் மெய்நிகர்-முதன்மை குழுக்களில் காணப்படும் பண்புகள் இல்லை என்றும் சார்லஸ் கூலி கூறியுள்ளார். ஆக்வெர்ன் மற்றும் நிம்காஃப் கூறுகையில், மோசமான பற்றாக்குறையை அனுபவிக்கும் குழுக்கள் இனக்குழுக்கள் என்று அழைக்கப்படுகின்றன. மேற்கண்ட கருத்துக்களை அறிந்த பிறகு, இந்த குழுவின் உறுப்பினர்களிடையே நேரடி தொடர்பு இல்லை என்று முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. ஒருவருக்கொருவர் அவற்றின் தாக்கம் மறைமுகமானது. அமித் சங்கம், அரசியல் கட்சி, தேசம் போன்றவை இரண்டாம் நிலைக்குழுவின் சில எடுத்துக்காட்டுகள். சுருக்கமாக, நாம் முதன்மைக் குழுக்களில் பிறந்தவர்கள் என்றும் சொல்லலாம், ஆனால் நாம் வளரும்போது, ​​இரண்டாம் நிலைக் குழுக்களுடன் தொடர்புபடுத்தத் தொடங்குகிறோம், இரண்டாம் நிலை குழுவின் பொருளை சரியாக தெளிவுபடுத்தும் சில பண்புகளை இங்கே குறிப்பிடுவோம். அது செய்யப்படும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *