சமூக கட்டமைப்பின் முக்கிய கூறுகள்

சமூக கட்டமைப்பின் முக்கிய கூறுகள்

ஐடியல் சிஸ்டம் ஐடியல் சிஸ்டம் என்பது சமுதாயத்திற்கு சில இலட்சியங்களையும் மதிப்புகளையும் வழங்குவதாகும், இதை நோக்கி சமூகத்தின் உறுப்பினர்கள் உணர்ச்சிபூர்வமான இணைப்பைக் கொண்டுள்ளனர். சமூக நிறுவனங்கள் மற்றும் குழுக்கள் இந்த இலட்சியங்களுக்கும் மதிப்புகளுக்கும் ஏற்ப வழங்கப்படுகின்றன. சமுதாயத்தால் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட இலட்சிய விதிகள் மற்றும் விழுமியங்களின்படி சமூகத்தின் உறுப்பினர்கள் தங்கள் பாத்திரங்களைச் செய்கிறார்கள். அடி-அமைப்பு-பதவி-அமைப்பு சமூகத்தின் நிலைமைகளையும் பாத்திரங்களையும் குறிப்பிடுகிறது. சமுதாயத்தின் உறுப்பினர்களுக்கு வரம்பற்ற ஆசைகள் மற்றும் தேவைகள் உள்ளன, இது சமுதாயத்தின் அனைத்து மக்களுக்கும் அவர்களின் திறன் மற்றும் பங்குக்கு ஏற்ப வெவ்வேறு பாத்திரங்களைக் கொண்டிருக்கும்போது மட்டுமே சாத்தியமாகும். அதை செய்யுங்கள்

சமூக கட்டமைப்பின் சரியான செயல்பாடு காரண சூழ்நிலைகள் மற்றும் பாத்திரங்களின் சரியான குறிப்புகளைப் பொறுத்தது. சக்தி அமைப்பு – இலட்சிய மதிப்புகளை முறையாக செயல்படுத்த ஒவ்வொரு சமூக சக்தி அமைப்பும் உள்ளது. சமூக கட்டமைப்பின் பல்வேறு பகுதிகளின் ஒருங்கிணைப்பு மற்றும் ஒருங்கிணைப்பு சமூக விதிமுறைகள் மற்றும் மதிப்புகளை முறையாக பின்பற்றுவதைப் பொறுத்தது. இலட்சிய விதிகளை மீறுபவர் தனது தவறுக்கு ஏற்ப சமூகத்தால் தண்டிக்கப்படுகிறார். சமூகம் முன்னேற, சமூகத்தில் சில மீறுபவர்களும் இருக்க வேண்டியது அவசியம்.சமூக சவானாவின் ஸ்திரத்தன்மை அதன் சக்தி அமைப்பின் செயல்திறனைப் பொறுத்தது.

முன்கணிப்பு மறுமொழி அமைப்பு ஒரு முன்கணிப்பு மறுமொழி அமைப்பு என்பது சமூக கட்டமைப்பை துரிதப்படுத்தக்கூடிய ஒரு சமூக ஒழுங்கில் தனிநபர்கள் பங்கேற்க வேண்டும். வேறுவிதமாகக் கூறினால், சமூக கட்டமைப்பின் முன்னேற்றமும் வெற்றிகரமான செயல்பாடும் அந்த சமூகத்தின் உறுப்பினர்களை அவர்களின் கடமைகளில் சார்ந்துள்ளது. அவர்கள் எந்த அளவிற்கு உணர்கிறார்கள் மற்றும் அதை வெளியேற்ற முயற்சி செய்கிறார்கள். கிரியா-அமைப்பு-கிரியா-அமைப்பு என்பது சமூக கட்டமைப்பின் ஊதியம் அல்லது நோக்கம். முழு சமூக அமைப்பும் அதைச் சுற்றி வந்து சமூக கட்டமைப்பை விரைவுபடுத்துகிறது. சமூக கட்டமைப்பின் பொருள், வரையறை மற்றும் கூறுகள் சமூக கட்டமைப்பு என்பது ஒரு சுருக்கமான கருத்து மற்றும் அது கண்ணுக்கு தெரியாதது மற்றும் தீண்டத்தகாதது என்பது தெளிவாகிறது.

அதன் பாகங்கள் நகரும் மற்றும் நகரும். அவை தொலைதூர இடங்களுக்கு சிதறடிக்கப்படுகின்றன. எனவே அவற்றை சமமாகப் பார்ப்பது கடினம். சமூகத்தின் வெளிப்புற அம்சங்களைப் பார்த்தாலும் சமூக கட்டமைப்பை நாம் காண முடியாது, ஏனென்றால் சமூகம் என்பது மனிதர்களால் உருவாக்கப்பட்ட மனித உறவுகளின் வலை அல்லது அமைப்பு. மாறாமல் இருக்கும் மற்றும் எப்போதும் அவர்களால் மாற்றப்படும். பல்வேறு வகையான துணைக் குழுக்கள்: சமூக அமைப்பு பல வகையான துணைக் குழுக்களால் உருவாகிறது, அவை ஒன்றோடொன்று தொடர்புடைய விதிமுறைகளால் ஒன்றோடொன்று தொடர்புடையவை மற்றும் சமூகத்தில் பல்வேறு வகையான பாத்திரங்களை வகிக்கும் துணைக் குழுக்களாக ஒழுங்கமைக்கப்படுகின்றன.

இந்த பங்கு அதிகாரிகள் சமூக அமைப்பில் மட்டுமே பங்கேற்கிறார்கள். வெவ்வேறு வகையான பாத்திரங்கள் வெவ்வேறு வகையான துணைக் குழுக்கள் வெவ்வேறு வகையான பாத்திரங்களைக் கொண்டுள்ளன, அவை பார்வையில் இருந்து நிரந்தரமாக இருக்கின்றன. பல பாத்திரங்கள் அவற்றை வைத்திருக்கும் நபரின் காலத்திற்குப் பிறகும் தொடர்கின்றன, வேறுவிதமாகக் கூறினால், பாத்திரங்களை விட பாத்திரங்கள் நிரந்தரமானவை. ஒழுங்குமுறை அளவுகோல்கள் – துணைக்குழுக்கள் மற்றும் நிறைவுகளை வரையறுக்க, கட்டுப்படுத்த மற்றும் நேரடி ஒழுங்குமுறை வாரியங்கள் உள்ளன.இந்த தரநிலைகள் பாத்திரங்கள் மற்றும் பிற அமைப்புகளுடனான உறவுகளின் பரஸ்பர உறவுகளையும் தீர்மானிக்கின்றன.இவற்றின் காரணமாக, சமூக உணவு நடவடிக்கைகளில் ஸ்திரத்தன்மை, ஒழுங்குமுறை மற்றும் மீண்டும் மீண்டும். காணப்படுகிறது கலாச்சார மதிப்புகள் – சமூக கட்டமைப்பில் உள்ள தொடர்புடைய மற்றும் ஒழுங்குமுறை விதிமுறைகளுக்கு மேலதிகமாக, கலாச்சார மதிப்புகள் பொருள்களை ஒப்பிடுவதற்கான அடிப்படையையும் கொண்டுள்ளன, அவை ஏற்றுக்கொள்ளப்படுகின்றன அல்லது நிராகரிக்கப்படுகின்றன, விரும்பத்தக்கவை அல்லது விரும்பத்தகாதவை, பாராட்டத்தக்கவை அல்லது கண்டிக்கத்தக்கவை, ஒருவருக்கொருவர் ஒப்பிடும்போது நியாயப்படுத்தப்படுகின்றன அல்லது நியாயமற்றவை. மதிப்புகள், உணர்வுகள், எண்ணங்கள், குறிக்கோள்கள், வழிமுறைகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது. உறவுகள், குழுக்கள், பொருட்கள் மற்றும் பண்புகள் மதிப்பீடு செய்யப்படுகின்றன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *