சமூக நிலைமைகளின் வகைகள் மற்றும் முக்கியத்துவம்

சமூக நிலைமைகளின் வகைகள் மற்றும் முக்கியத்துவம்

கொடுக்கப்பட்ட அந்தஸ்து என்பது ஒரு நபர் எந்த விதமான முயற்சியையும் செய்ய வேண்டியதில்லை, ஆனால் சமூக அமைப்பின் படி அவர் இந்த நிலையை சொந்தமாகப் பெறுகிறார். ஆளுமையின் சரியான வளர்ச்சிக்கு, அந்த நபருக்கு சமுதாயத்தால் இத்தகைய பாராட்டுக்கள் வழங்கப்பட வேண்டியது அவசியம், இதனால் அவர் சமுதாயத்தை விட அதிகமாக மாற்றியமைக்க முடியும்.இந்த காரணத்தினால் பாலினம், வருமானம், சமூக உறவுகள் மற்றும் குழந்தையின் உறவின் அடிப்படையில் சமூகம் கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ளப்படுகிறது. அவரே சில சூழ்நிலைகளை வழங்குகிறார், கொடுக்கப்பட்ட சூழ்நிலையில், தந்தை, தாத்தா, ஆண், உயர் சாதி, குறைந்த சாதி உறுப்பினர் போன்றவர்கள். வழங்கப்பட்ட நிலையைப் பொறுத்து, ஒதுக்கப்பட்ட பதவிகளை பின்வரும் அடிப்படையில் தீர்மானிக்க முடியும்.

லிக்-குழந்தையின் பாலினம் உளவு மற்றும் முற்றிலும் ஒரு காட்சி உயிரியல் உண்மை, இது பிறப்பிலேயே தெளிவாகிறது. பெண்கள் மற்றும் ஆண்களின் நிலை மற்றும் பாத்திரத்தில் குறிப்பிடத்தக்க வேறுபாடு உள்ளது என்பதை உலகின் அனைத்து கலாச்சாரங்கள் மற்றும் சமூகங்களின் ஆய்வில் இருந்து தெளிவாகிறது. விலங்கியல் ரீதியாக, மக்கள் உணர்ச்சிவசப்பட்டு, பிற எண்ணம் கொண்டவர்களாக கருதப்படுகிறார்கள். விரிகுடாவும் உடல் ரீதியாகவும் மன ரீதியாகவும் பலவீனமாக உள்ளது, முக்கிய காரணம் குழந்தைகளை வளர்ப்பது மற்றும் வளர்ப்பது, எனவே பெண்கள் பின்வரும் நிலையைப் பெறுகிறார்கள். ஆண்கள் தர்க்கரீதியான, தாராளவாத, முற்போக்கான மற்றும் தைரியமானவர்களாகக் கருதப்பட்டாலும், ஆண்கள் உயர் பதவியைப் பெறுகிறார்கள். மதிப்பீடு உண்மையில், டெரடூனின் காஸ் பழங்குடியினரைப் போலவே, எல்லா இடங்களிலும் இந்த முன்மாதிரி ஒரே மாதிரியாக இல்லை, ஆண்கள் வீட்டு வேலைகளைச் செய்கிறார்கள், அவர்கள் குறைந்த தரத்தைப் பெறுகிறார்கள், பெண்கள் வெளியே வேலை செய்கிறார்கள், எனவே அவர்கள் உயர் பதவியைப் பெறுகிறார்கள்.

ஆயுர்வேத-பிரகிருதிக்கு பல்வேறு காரணங்களில் வயது முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது. பாலினத்தைப் போலன்றி, வயது என்பது ஒரு மாறுபட்ட நிகழ்வு, எனவே வயது வேறுபாட்டின் அடிப்படையில் ஒரு நபருக்கு திட்டவட்டமான அந்தஸ்தை வழங்க முடியாது. வயதுக்கு ஏற்ப அந்தஸ்தை வழங்குவதற்கு ஒரே ஒரு நிரந்தர அடிப்படை மட்டுமே உள்ளது, அதுவே வெவ்வேறு நபர்களுக்கு இடையிலான வயது. பெற்றோருக்கும் உடன்பிறப்புகளுக்கும் இடையிலான உறவு போன்ற உறவுகளின் படி. இந்த எல்லா உறவுகளிலும், நபர் தனது வயதிற்கு ஏற்ப ஒரு சிறப்பு அந்தஸ்தைப் பெறுகிறார், அதன்படி ஒருவர் வேறுபட்ட பாத்திரத்தை அல்லது பாத்திரத்தை நிறைவேற்றுவார் என்று எதிர்பார்க்கலாம். ஒரு நபர் வயதில் வளரும்போது, ​​அவனது நிலையும் அதற்கேற்ப அதிகரிக்கிறது. வயதானவர்களுக்கு மிக உயர்ந்த பதவி கிடைக்கிறது. மதிப்பீட்டு வயதை அந்தஸ்தின் ஒரே தீர்மானிப்பவர் என்று அழைக்க முடியாது. ஒரே வயதில் புதிய ஆண்கள் வெவ்வேறு சூழ்நிலைகளைப் பெறுகிறார்கள்.

பொதுவாக, பெண்களை விட பெண்களை விட சம வயதுடைய ஆண்கள் மற்றும் பெண்களின் நிலைமைகள் முக்கியம். பொதுவாக, எல்லா சமூகங்களிலும் முதுமை என்பது மிகவும் பொறுப்பானதாகக் கருதப்படுகிறது, ஆனால் வாழ்வாதாரத்தைப் பெறுவதற்கான வழிமுறைகள் மிகவும் கடினமான இடங்களில், வயதான காலத்தில் நபருக்கு எந்த முக்கியமான அந்தஸ்தும் கிடைக்காது. ஒதுக்கப்பட்ட அந்தஸ்தின் முக்கிய அடிப்படையாக அந்த வயது கருதப்படவில்லை. உறவினர்-பாலினம் மற்றும் வயது தவிர, அந்த நபருக்கு உறவின் அடிப்படையில் சமூகத்தில் சில சிறப்பு அந்தஸ்தும் கிடைக்கிறது.பண்டைய காலங்களிலிருந்து, ஒரு நபருக்கு சமூகத்தில் அனுமதி வழங்கப்பட்டுள்ளது, இது அவரது பெற்றோர் அல்லது பிற உறவினர்களால் பயன்படுத்தப்படுகிறது. .

பெற்றோர் அதிக சதவிகிதம் இருந்தால், குழந்தை உயர்ந்த பார்வையுடனும், கணவன் சமுதாயத்தில் பெற்றோரின் அந்தஸ்துடனும் காணப்படுகிறது, குழந்தைக்கு கூட சமூகத்தில் எந்த முக்கியமான பதவியும் வழங்கப்படவில்லை, அதாவது, அவரது பதவி குறைவாக இருப்பதால், பெற்றோரின் குணாதிசயங்களைப் போலவே குழந்தையின் குணாதிசயங்களையும் புரிந்து கொள்ள முயற்சிக்கப்படுகிறது. பெற்றோரின் கணங்களில் பெரும்பாலானவை சன்னானில் காணப்படுகின்றன. குழந்தையின் சமூகமயமாக்கல் குடும்பத்தில் நடைபெறுகிறது, அதில் அது பெற்றோரின் குணங்களைக் கற்றுக்கொள்கிறது. பெற்றோர் அதில் நல்ல மதிப்புகளை வளர்த்துக் கொள்கிறார்கள். எனவே பெற்றோரின் பண்புகள் அதில் தயாரிக்கப்படுகின்றன. இந்த அடிப்படையில், பெற்றோர் சிறந்த தரம் வாய்ந்தவர்களாக இருந்தால், குழந்தையும் சிறந்த தரம் வாய்ந்தவர் என்று நம்பப்படுகிறது. கணவரும் பெற்றோரும் குறைந்த தரம் வாய்ந்தவர்களாக இருந்தால், குழந்தைகளும் குறைந்த தரம் வாய்ந்தவர்கள். மதிப்பீடு வழங்கிய தன்மையை தீர்மானிப்பதில் உறவினரின் அடிப்படை மிகவும் சந்தேகத்திற்குரியது. உண்மையில், குழந்தைகளின் தகுதி அவர்களின் பெற்றோருடன் தொடர்புடையது அல்ல, பெரும்பாலும் திறமையான பெற்றோரின் குழந்தைகள் முட்டாள்கள் மற்றும் சாதாரண பெற்றோரின் குழந்தைகள் திறமையானவர்களாக மாறிவிடுவார்கள்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *